
                                                                                                           

                                       MAELEKEZO MAHSUSI YA USAILI 

1. Tume ya Utumishi wa Mahakama inawatangazia waombaji wote waliomba nafasi za kazi 

na kufanikiwa kupata nafasi ya kuingia kwenye kundi la kufanya usaili (Shortlisted 

Candidates) kuwa, usaili utafanyika katika awamu mbili au tatu kutegemeana na kada 

husika kama ifutavyo:- 

i. Usaili wa kuandika kwenye kompyuta  - Waombaji wote 

ii. Usaili wa ana kwa ana (Oral Interview) waombaji watakaoshinda Usaili wa 

kwanza (Majibu ya Usaili wa kwanza yatatoka siku hiyo hiyo ya usaili) 

iii. Usaili wa vitendo (Practicals)  - Kada za Mahakimu, madereva na makatibu 

Muhtasi (Maelekezo yatatolewa kwa washindi wa usaili wa wa kwanza. 

 

2. Tume imeweka utaratibu wa maeneo ya kufanyia usaili  katika mikoa sita (6) ambayo ni 

Dar es salaam (DIT); Morogoro (Mahakama Kuu); Mbeya (Mahakama Kuu); 

Dodoma (Mahakama Kuu); Mwanza (Mahakama Kuu) na Arusha (Mahakama Kuu).  

 

3. Wasailiwa wote 713 watatakiwa kufanya usaili wa awamu ya kwanza kwa kutumia 

kompyuta (Computer-based written interview) ambao utafanyika katika Ofisi za 

Mahakama Kuu za Mikoa husika Isipokuwa kwa Mkoa wa Dar es Salaam watafanya 

usaili huo katika Taasisi ya Teknolojia Dar es salaam (DIT). Muda wa kuanza usaili kwa 

vituo vyote utakuwa saa 2:00 asubuhi.  Unashauriwa kuja na komputa mpakato 

‘laptop’, yenye akiba ya umeme inayoweza kudumu kwa saa moja au zaidi , ila kama 

huna utaratibu utafanyika kwa ajili ya kukuwezesha kufanya usaili kwa kutumia 

kompyuta. 
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4. Waombaji kada ya Mahakimu, watafanya usaili wa aina tatu kama ifuatavyo:- 

a. Usaili kwa kutumia kompyuta (Computer-based written interview)  utafanyika 

Mkoani Dar es salaam katika Taasisi ya Teknolojia Dar es salaam (DIT) tarehe 15 

Juni, 2022,  kuanzia saa 2.00 asubuhi ; 

b. Kwa waombaji watakaoshinda usaili wa tarehe 15 Juni, 2022 watapata sifa ya kuitwa 

kufanya Usaili wa kujibu maswali kwa kuandika kwenye karatasi (paper-based 

written Interview) katika Chuo Cha Utumishi wa Umma (TPSC- Magogoni). 

Hatimaye kufuatiwa na usaili wa ana kwa ana (Oral Interview) utakaofanyika katika 

Ofisi za Tume ya Utumishi wa Mahakama zilizopo Mtaa wa Lithuli – Haki House 

tarehe 16 na 17 Juni 2022. 

 

5.  Waombaji kada ya Dereva II na Katibu Mahsusi III watakaoshinda Usaili wa 

kwanza watapata sifa ya kufanya  usaili wa vitendo (Practicals) utakaofanyika Dar 

es salaam katika Chuo cha Taifa cha Usafirishaji (NIT) na Chuo Cha Utumishi wa 

Umma (TPSC- Magogoni)  Mtawalia, tarehe 17 Juni,2022. Aidha usaili wa ana kwa 

ana (Oral Interview) utafanyika tarehe 18 Juni,2022 katika Ofisi za Tume, Haki House 

kuanzia saa 2.00 asubuhi. 

 

6.   Waombaji wa Kada ya Afisa Utumishi II; Afisa Tawala II; Msaidizi wa Kumbukumbu   

II; Msaidizi wa Hesabu II; Afisa Hesabu II na Afisa Mkaguzi wa Ndani II  

watakaoshinda Usaili wa kwanza watapata sifa ya kuitwa kufanya  usaili wa ana kwa ana 

(Oral Interview) tarehe16 Juni, 2022 katika vituo walikofanyia usaili wa kwanza. Kwa 

Dar es salaam usaili utafanyika katika Ofisi za Tume ya Utumishi wa Mahakama, Haki 

House, Mtaa wa Lithuli. 

7.  Wasailiwa wote waainishe wenyewe Mkoa watakaofanyia usaili kupitia email zifuatazo;- 

Dar es salaam (daressalam.zone@jsc.go.tz), Morogoro (morogoro.zone@jsc.go.tz), 

Dodoma (dodoma.zone@jsc.go.tz),  Arusha (arusha.zone@jsc.go.tz) Mwanza 

(Mwanza.zone@jsc.go.tz), Mbeya (Mbeya.zone@jsc.go.tz).  Aidha wasailiwa 

wanasisitizwa waje na vyeti halisi vya shule na vya taaluma pamoja na kitambulisho 

chenye picha. 

 

8. Mwisho, mnakumbushwa kutembelea tovuti ya Tume  ( www.jsc.go.tz ) na ya Mahakama  

(www.judiciary.go.tz) mara kwa mara ili kupata taarifa na maelekezo mengine. Kwa 
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maulizo ya simu piga namba 0734-219821 (saa 24), barua pepe maulizo.ajira@jsc.go.tz. 

Ili kuwezesha uhakiki, fika kwenye kituo cha usaili kuanzia saa moja asubuhi. 

 

Imetolewa na; 

 

Prof. Elisante Ole Gabriel. 
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